UTUNZAJI WA KUMBUKUMBU ZA SHUGHULI ZA SHAMBA
UTUNZAJI WA KUMBUKUMBU ZA SHUGHULI ZA SHAMBA
Shamba ni sehemu ya ardhi ambamo mkulima anafanya shughuli za uzalishaji zifuatazo: • Ustawishaji wa zao moja au zaidi. • Na/au ufugaji wa aina ya mfugo mmoja au aina nyingi za mifugo: - Mifugo mik…
About This Content
Shamba ni sehemu ya ardhi ambamo mkulima anafanya shughuli za uzalishaji zifuatazo: • Ustawishaji wa zao moja au zaidi. • Na/au ufugaji wa aina ya mfugo mmoja au aina nyingi za mifugo: - Mifugo mikubwa, kama vile, ng’ombe wa maziwa, wa nyama au/na wa kazi. - Mifugo wadogo, kama vile, mbuzi, kondoo, nguruwe, sungura n.k. - Ndege, kama vile, kuku, bata, kanga, mbuni n.k. • Ufugaji wa Nyuki. • Ufugaji wa Samaki. • Ustawishaji wa malisho. • Ustawishaji wa miti ya aina mbalimbali. Aidha, kwenye sehemu hiyo ipo nyumba au majengo kwa matumizi mbalimbali, kama vile, kuishi yeye au wafanyakazi wa shamba, stoo mbalimbali, mazizi n.k. Kilimobiashara kina mtaka mkulima atunze Kumbukumbu ya shughuli mbalimbali zinaendeshwa kwenye shamba hilo. Kufanya hivyo kuna faida nyingi ambazo zimeelezwa kitabuni. Kitabu hiki ni cha lazimakwa wakulima wote ambao wameamua kuanza kilimobiashara cha aina yoyote ya kilimo, iwe ni ustawishaji wa mazao ya kilimo, ufugaji n.k.
Publication Details
| Category | Kilimo |
| Publisher | TEPU |
| ISBN | 978-9976-58-449-3 |
| Date Published | 2026-08-20 |
| Publication Year | 2024 |
| Pages | 12 |
| Chapters | 6 |
| Language | Swahili |
| Keywords | kilimo |
| Academic | Yes |
| Visibility | Public |
| Formats |
Reading Access
Purchase or subscribe to unlock this content.
Open Reader