ELM-DIGITAL LIBRARY
Book

UANZISHAJI NA UTUNZAJI WA SHAMBA LA KAHAWA WILAYANI NGARA

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 3000 TZS
UANZISHAJI NA UTUNZAJI  WA SHAMBA LA KAHAWA  WILAYANI NGARA
Type Book
Access Purchase + Subscription
Language Swahili
Published Aug 20, 2026

UANZISHAJI NA UTUNZAJI WA SHAMBA LA KAHAWA WILAYANI NGARA

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 3000 TZS

Kilimo cha kahawa ni moja ya mazao muhimu ya biashara nchini Tanzania na chanzo kikubwa cha kipato kwa wakulima wengi. Wilaya ya Ngara ni miongoni mwa maeneo yenye mazingira mazuri yanayofaa kwa uzalishaji wa kahawa yen…

About This Content

Kilimo cha kahawa ni moja ya mazao muhimu ya biashara nchini Tanzania na chanzo kikubwa cha kipato kwa wakulima wengi. Wilaya ya Ngara ni miongoni mwa maeneo yenye mazingira mazuri yanayofaa kwa uzalishaji wa kahawa yenye ubora wa hali ya juu. Hata hivyo, mafanikio katika kilimo cha kahawa yanahitaji maarifa sahihi kuhusu mbinu bora za kuanzisha na kutunza mashamba ya kahawa. Kitabu hiki kinaeleza kwa kina hatua zote muhimu za kuanzisha na kusimamia shamba la kahawa jipya, kuanzia uchaguzi wa eneo linalofaa, maandalizi ya shamba, upandaji wa miche, matunzo ya miti ya kahawa, udhibiti wa magonjwa na wadudu, hadi uvunaji na uchakataji wa kahawa. Pia kinatoa uchambuzi wa gharama, mapato na faida kwa kilimo cha eka moja ya kahawa kwa kutumia bei za hivi karibuni za soko la kahawa nchini Tanzania. Kwa kutumia maarifa yaliyotolewa katika kitabu hiki pamoja na miongozo ya taasisi zinazohusika na maendeleo ya sekta ya kahawa kama Tanzania Coffee Board na Tanzania Coffee Research Institute, wakulima wanaweza kuongeza uzalishaji, kuboresha ubora wa kahawa na kuongeza kipato chao.

Publication Details

Category Kilimo
Publisher TEPU
ISBN 978-9912-76-733-1
Date Published 2026-08-20
Publication Year 2026
Pages 76
Chapters 17
Language Swahili
Keywords kilimo
Academic Yes
Visibility Public
Formats —

Reading Access

Purchase or subscribe to unlock this content.

Open Reader

Share & engage

No ratings yet — be the first.
Your rating
Comments

No comments yet.

Report this content