RAIS SAMIA NA MAGEUZI YA SEKTA YA MIFUGO TANZANIA
RAIS SAMIA NA MAGEUZI YA SEKTA YA MIFUGO TANZANIA
Rais Samia Na Mageuzi Ya Sekta Ya Mifugo Tanzania Sekta ya Mifugo ni miongoni mwa nguzo kuu za uchumi wa Taifa la Tanzania, ikiwapatia wananchi wengi ajira, chakula, malighafi za viwandani na chanzo cha mapato ya fed…
About This Content
Rais Samia Na Mageuzi Ya Sekta Ya Mifugo Tanzania Sekta ya Mifugo ni miongoni mwa nguzo kuu za uchumi wa Taifa la Tanzania, ikiwapatia wananchi wengi ajira, chakula, malighafi za viwandani na chanzo cha mapato ya fedha za kigeni. Kwa zaidi ya miongo mitano, sekta hii imeendelea kuwa uti wa mgongo wa maisha ya vijijini na mijini kwa namna tofauti, lakini changamoto za ufanisi, tija na usimamizi bora zimekuwa zikijitokeza mara kwa mara. Kupitia uongozi wa Mheshimiwa Rais Samia Suluhu Hassan, Tanzania imeanza kushuhudia mageuzi makubwa katika sekta hii muhimu. Mageuzi haya yamejikita katika kuboresha afya ya mifugo, upatikanaji wa huduma bora kwa wafugaji, kuimarisha miundombinu ya ufugaji, kukuza utafiti na teknolojia ya kisasa, pamoja na kuimarisha ushirikiano kati ya serikali, sekta binafsi, vyuo, na wafugaji wenyewe. Rais Samia ameonesha dira thabiti ya kuhakikisha sekta ya mifugo inakuwa chanzo kikuu cha kipato na uchumi jumuishi. Kupitia mikakati kama ruzuku ya chanjo na dawa za mifugo, uboreshaji wa mbegu bora, ujenzi wa malambo na majosho ya kisasa, pamoja na kuweka mifumo ya kisera inayomlinda mfugaji, sekta ya mifugo imeanza kupata hadhi na msukumo mpya. Kitabu hiki kimeandaliwa ili kutoa mwanga kwa wananchi, watafiti, wanafunzi, watunga sera, na wadau wote juu ya safari ya mageuzi haya. Lengo kuu ni kuchambua hatua zilizochukuliwa, mafanikio yaliyopatikana, changamoto zilizopo, na mustakabali wa sekta ya mifugo chini ya uongozi wa Rais Samia. Ni matumaini yetu kwamba wasomaji wataona thamani kubwa ya mageuzi haya, na zaidi watachochewa kushiriki kikamilifu katika maendeleo ya sekta ya mifugo – sekta ambayo siyo tu inalisha familia za Kitanzania, bali pia ina uwezo wa kulisha dunia na kuongeza mchango mkubwa katika Pato la Taifa.
Publication Details
| Category | MCHANGO WA RAIS SAMIA SULUHU HASSAN |
| Publisher | TEPU |
| ISBN | 978-9976-58-461-5 |
| Publication Year | 2025 |
| Pages | 100 |
| Chapters | 27 |
| Language | Swahili |
| Keywords | sekta ya mifugo |
| Academic | No |
| Visibility | Public |
| Formats |
Reading Access
Purchase or subscribe to unlock this content.
Open Reader