ELM-DIGITAL LIBRARY
Book

Rais Samia na Mageuzi katika Sekta ya Viwanda Tanzania

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 3000 TZS
Rais Samia na Mageuzi katika Sekta ya Viwanda  Tanzania
Type Book
Access Purchase + Subscription
Language Swahili
Published Aug 06, 2026

Rais Samia na Mageuzi katika Sekta ya Viwanda Tanzania

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 3000 TZS

Rais Samia na Mageuzi katika Sekta ya Viwanda Tanzania Sekta ya Viwanda ni mhimili muhimu wa maendeleo ya kiuchumi katika taifa lolote duniani. Taifa lisilo na viwanda imara na endelevu hubaki tegemezi kwa bidhaa kutok…

About This Content

Rais Samia na Mageuzi katika Sekta ya Viwanda Tanzania Sekta ya Viwanda ni mhimili muhimu wa maendeleo ya kiuchumi katika taifa lolote duniani. Taifa lisilo na viwanda imara na endelevu hubaki tegemezi kwa bidhaa kutoka nje, jambo linalodhoofisha uchumi wa ndani na kupunguza nafasi za ajira kwa wananchi wake. Tanzania, tangu kupata Uhuru mwaka 1961, imepitia hatua mbalimbali za kujenga na kuimarisha sekta ya viwanda, kuanzia Azimio la Arusha la mwaka 1967, mageuzi ya kiuchumi ya miaka ya 1980 na 1990, hadi mikakati ya maendeleo ya karne hii. Hata hivyo, changamoto za kiuchumi, kisera, na kimuundo ziliifanya sekta hii kushindwa kukua kwa kasi inayotarajiwa. Ni katika muktadha huu, uongozi wa Mheshimiwa Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, umekuwa na nafasi ya kipekee katika kuleta mageuzi makubwa ya kiuchumi yenye lengo la kuiinua sekta ya viwanda kama injini kuu ya maendeleo ya taifa. Tangu kuingia madarakani mwaka 2021, Rais Samia ametoa msukumo mpya kwa sera za viwanda, uwekezaji na biashara, huku akihimiza mazingira rafiki kwa wawekezaji, kuondoa urasimu, na kuimarisha miundombinu ya nishati, usafirishaji na teknolojia.

Publication Details

Category MCHANGO WA RAIS SAMIA SULUHU HASSAN
Publisher TEPU
ISBN 978-9-976-58464-6
Date Published 2026-06-08
Publication Year 2025
Pages 112
Chapters 32
Language Swahili
Keywords Viwanda,Industry,samia na mageuzista sekta ya viwanda
Academic No
Visibility Public
Formats PDF

Reading Access

Purchase or subscribe to unlock this content.

Open Reader

Share & engage

No ratings yet — be the first.
Your rating
Comments

No comments yet.

Report this content