ELM-DIGITAL LIBRARY
Book

Rais Samia na Mageuzi katika Sekta ya Uwekezaji Tanzania

by Mariapia Niy'Imbona
Book Purchase + Subscription 3000 TZS
Rais Samia na Mageuzi katika Sekta ya Uwekezaji  Tanzania
Type Book
Access Purchase + Subscription
Language Swahili
Published Aug 07, 2026

Rais Samia na Mageuzi katika Sekta ya Uwekezaji Tanzania

by Mariapia Niy'Imbona
Book Purchase + Subscription 3000 TZS

Rais Samia Na Mageuzi Katika Sekta Ya Uwekezaji Tanzania Kitabu hiki kimeandikwa kwa nia ya kuonesha kwa kina na kwa uwazi mchango wa Rais Samia Suluhu Hassan katika kuimarisha ustawi wa makundi muhimu ya jamii nchini …

About This Content

Rais Samia Na Mageuzi Katika Sekta Ya Uwekezaji Tanzania Kitabu hiki kimeandikwa kwa nia ya kuonesha kwa kina na kwa uwazi mchango wa Rais Samia Suluhu Hassan katika kuimarisha ustawi wa makundi muhimu ya jamii nchini Tanzania. Wanawake, watoto, vijana, wazee na walemavu ni nguzo muhimu za maendeleo ya taifa letu. Ni makundi ambayo mara nyingi yametengwa, na changamoto zao zinaathiri si tu maisha yao bali maendeleo ya taifa kwa ujumla. Rais Samia ametoa kipaumbele kikubwa katika kuhakikisha kwamba sera, mipango na miradi ya kijamii inawafikia wale walio hatarini kimsingi, kuanzia usawa wa kijinsia, elimu ya watoto, fursa za ajira kwa vijana, huduma kwa wazee, na haki za walemavu. Kitabu hiki kimekusudia kuonyesha mafanikio, changamoto, na mikakati ya baadaye, huku kikiweka mfano wa uongozi wa kijamii unaojali kila mwananchi. Kupitia kitabu hiki, wasomaji wataelewa ni jinsi gani Serikali chini ya Rais Samia imedhamiria kutoa huduma bora kwa makundi haya, ikiwa ni pamoja na jinsi jamii na sekta binafsi zinavyoweza kushirikiana katika kuboresha maisha yao. Nchi yoyote inayopenda maendeleo lazima iangalie ustawi wa wananchi wake wote, hususan makundi yaliyo hatarini. Tanzania, kama taifa lenye historia ya kuhimiza usawa na maendeleo ya kijamii, imekuwa ikikabiliana na changamoto za ukosefu wa usawa katika makundi haya: wanawake, watoto, vijana, wazee na walemavu. Kabla ya Rais Samia kuchukua madaraka, makundi haya yalikabiliwa na changamoto nyingi ikiwemo ukosefu wa fursa za ajira, elimu, huduma za afya, huduma za kijamii na upatikanaji wa haki zao. Makundi haya mara nyingi hayakupatiwa kipaumbele cha kutosha katika sera za taifa. Rais Samia ameingia madarakani na dhana ya “kila mwananchi ni muhimu”, akianzisha mabadiliko makubwa yanayolenga kuhakikisha kwamba hakuna mtu anayeachwa nyuma. Programu na sera zake zimezingatia kuimarisha ustawi wa makundi haya kupitia mikakati thabiti ya elimu, ajira, huduma za afya, ushirikiano wa jamii, upatikanaji wa rasilimali, na kisheria. Kitabu hiki kinajadili kwa kina: • Hali ya makundi haya kabla na baada ya sera za Rais Samia. • Mpango wa taifa unaolenga ustawi wao. • Mikakati ya Serikali, mashirika ya kimataifa na sekta binafsi. • Mafanikio yaliyo patikana na changamoto zinazobaki. • Mustakabali wa makundi haya na fursa za kudumu za maendeleo. Kwa njia hii, wasomaji wanapata mtazamo mpana wa mageuzi ya kijamii nchini Tanzania, wakielewa ni jinsi gani uongozi wa Rais Samia unavyolenga kuhakikisha usawa, fursa na haki kwa wote.

Publication Details

Category MCHANGO WA RAIS SAMIA SULUHU HASSAN
Publisher TEPU
ISBN 978-9976-58-459-2
Publication Year 2025
Pages 91
Chapters 26
Language Swahili
Keywords uwekezaji
Academic No
Visibility Public
Formats PDF

Reading Access

Purchase or subscribe to unlock this content.

Open Reader

Share & engage

No ratings yet — be the first.
Your rating
Comments

No comments yet.

Report this content