ELM-DIGITAL LIBRARY
Book

Rais Samia na Mageuzi katika Sekta ya Utoaji Haki Tanzania

by William Niyongoma
Book Purchase + Subscription 3000 TZS
Rais Samia na Mageuzi katika Sekta  ya Utoaji Haki  Tanzania
Type Book
Access Purchase + Subscription
Language Swahili
Published Aug 07, 2026

Rais Samia na Mageuzi katika Sekta ya Utoaji Haki Tanzania

by William Niyongoma
Book Purchase + Subscription 3000 TZS

Rais Samia Na Mageuzi Katika Utoaji Haki Tanzania Sekta ya utoaji haki nchini Tanzania imekuwa na historia ndefu ya mabadiliko na changamoto. Kuanzia enzi za ukoloni, Tanganyika na Zanzibar zilikuwa na mifumo ya kisher…

About This Content

Rais Samia Na Mageuzi Katika Utoaji Haki Tanzania Sekta ya utoaji haki nchini Tanzania imekuwa na historia ndefu ya mabadiliko na changamoto. Kuanzia enzi za ukoloni, Tanganyika na Zanzibar zilikuwa na mifumo ya kisheria iliyoundwa kwa maslahi ya wafalme na waakilishi wa dola za kikoloni. Baada ya Uhuru mwaka 1961, Tanzania ilijitahidi kuunda mfumo wa haki unaolenga kuwaletea wananchi usawa, haki na amani. Hata hivyo, changamoto mbalimbali kama vile ucheleweshaji wa kesi, upungufu wa rasilimali, ukosefu wa uhuru wa mahakama, rushwa, na ukosefu wa upatikanaji wa huduma za kisheria kwa wananchi waliokuwa mbali na miji mikubwa, zimekuwa kikwazo kikubwa katika utekelezaji wa haki. Kipindi cha uongozi wa Rais Samia Suluhu Hassan, kuanzia mwaka 2021, kimebeba matumaini mapya kwa wananchi na wadau wa sekta ya haki. Mageuzi makuu yanayolenga kuimarisha mfumo wa mahakama, kuhakikisha uhuru wa vyombo vya sheria, kupunguza ucheleweshaji wa kesi, na kutoa huduma za kisheria kwa makundi yote, yameanza kutekelezwa kwa kasi. Mageuzi haya si tu kwamba yanalenga kuimarisha haki za binadamu, bali pia kuchochea uwekezaji, ujasiriamali, na maendeleo ya kijamii na kiuchumi kwa taifa. Kitabu hiki kimeandaliwa ili kutoa picha kamili ya mageuzi haya. Kinashughulikia nyanja zote muhimu za sekta ya utoaji haki, ikiwemo: • Mageuzi ya sheria na mifumo ya kisheria. • Uboreshaji wa utendaji wa mahakama na mfumo wa teknolojia ya kidijitali katika utoaji haki. • Upatikanaji wa huduma za kisheria kwa wananchi, hasa wale walioko kwenye mazingira magumu. • Ushirikiano na mashirika ya kimataifa yanayohusiana na haki za binadamu. • Changamoto, mafanikio, na mapendekezo ya maboresho ya baadaye.

Publication Details

Category MCHANGO WA RAIS SAMIA SULUHU HASSAN
Publisher TEPU
ISBN 978-9976-58-469-1
Publication Year 2025
Pages 165
Chapters 46
Language Swahili
Keywords Utoaji haki,haki
Academic No
Visibility Public
Formats PDF

Reading Access

Purchase or subscribe to unlock this content.

Open Reader

Share & engage

No ratings yet — be the first.
Your rating
Comments

No comments yet.

Report this content