ELM-DIGITAL LIBRARY
Book

Rais Samia na Mageuzi katika Sekta ya Usafiri wa Anga Tanzania

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 3000 TZS
Rais Samia na Mageuzi katika Sekta ya Usafiri wa Anga  Tanzania
Type Book
Access Purchase + Subscription
Language Swahili
Published Aug 07, 2026

Rais Samia na Mageuzi katika Sekta ya Usafiri wa Anga Tanzania

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 3000 TZS

Rais Samia Na Mageuzi Katika Sekta Ya Usafiri Wa Anga Tanzania Sekta ya usafiri wa anga ni mhimili muhimu katika maendeleo ya taifa lolote linalokusudia kufikia uchumi wa kisasa, unaohusisha biashara ya kimataifa, utal…

About This Content

Rais Samia Na Mageuzi Katika Sekta Ya Usafiri Wa Anga Tanzania Sekta ya usafiri wa anga ni mhimili muhimu katika maendeleo ya taifa lolote linalokusudia kufikia uchumi wa kisasa, unaohusisha biashara ya kimataifa, utalii, uwekezaji, na usafirishaji wa abiria na mizigo kwa haraka na usalama. Tanzania, kama nchi yenye eneo kubwa, vivutio vingi vya utalii, na uchumi unaokua kwa kasi, imekuwa ikitilia mkazo mkubwa katika kuboresha sekta hii, ili kuiunganisha vizuri ndani na nje ya mipaka yake. Tangu kuingia madarakani kwake mwaka 2021, Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, amekuwa kinara wa mageuzi makubwa na ya kimkakati katika sekta ya usafiri wa anga. Uongozi wake umeleta mwelekeo mpya wa kiutendaji, usimamizi wa kitaalamu, na uwekezaji mkubwa katika miundombinu, teknolojia, usalama wa anga, na huduma za abiria. Miongoni mwa mafanikio makubwa ni uboreshaji wa Shirika la Ndege la Tanzania (ATCL), ujenzi na upanuzi wa viwanja vya ndege vya kimataifa na vya mikoa, pamoja na kuvutia wawekezaji wa ndani na wa nje. Kitabu hiki kinatoa mwanga mpana na wa kina kuhusu mageuzi hayo, kikiweka kumbukumbu muhimu ya kihistoria na kitaalamu kwa vizazi vya sasa na vijavyo. Kinafafanua hatua zilizochukuliwa na Serikali chini ya uongozi wa Rais Samia katika kuimarisha sekta ya anga, changamoto zilizopo, mafanikio yaliyopatikana, na mwelekeo wa baadaye wa sekta hii katika kukuza uchumi wa taifa. Vilevile, kitabu hiki kinampa msomaji nafasi ya kuelewa dhamira, falsafa na maono ya Rais Samia katika kuijenga Tanzania yenye mifumo ya kisasa ya usafiri wa anga, inayozingatia usalama, ufanisi, uendelevu wa mazingira na uchumi jumuishi. Ni matumaini ya mwandishi kuwa kitabu hiki kitakuwa rejea muhimu kwa wanafunzi, watafiti, watunga sera, viongozi wa sekta ya usafiri wa anga, na wananchi wote wanaopenda kujua mchango wa uongozi wa Rais Samia katika mageuzi ya sekta hii nyeti. Kwa heshima kubwa, tunamtambua Mhe. Dkt. Samia Suluhu Hassan kama kiongozi mwenye dira, uthubutu na mtazamo wa kimataifa, ambaye ameweka historia mpya katika sekta ya anga ya Tanzania, na kuifanya kuwa injini ya maendeleo ya kiuchumi na kijamii.

Publication Details

Category MCHANGO WA RAIS SAMIA SULUHU HASSAN
Publisher TEPU
ISBN 978-9976-58-496-7
Publication Year 2026
Pages 91
Chapters 21
Language Swahili
Keywords usafiri,usafiri wa anga
Academic No
Visibility Public
Formats PDF

Reading Access

Purchase or subscribe to unlock this content.

Open Reader

Share & engage

No ratings yet — be the first.
Your rating
Comments

No comments yet.

Report this content