ELM-DIGITAL LIBRARY
Book

Rais Samia na Mageuzi katika Sekta ya Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI) Tanzania

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 3000 TZS
Rais Samia na Mageuzi katika Sekta ya Tawala za  Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI) Tanzania
Type Book
Access Purchase + Subscription
Language Swahili
Published Aug 07, 2026

Rais Samia na Mageuzi katika Sekta ya Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI) Ta…

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 3000 TZS

Rais Samia na Mageuzi katika Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI) Mageuzi katika Sekta ya Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa ni nguzo muhimu ya maendeleo ya Taifa lolote linalolenga kuwafikia wananchi moja…

About This Content

Rais Samia na Mageuzi katika Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI) Mageuzi katika Sekta ya Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa ni nguzo muhimu ya maendeleo ya Taifa lolote linalolenga kuwafikia wananchi moja kwa moja. Nchini Tanzania, sekta hii imeendelea kuwa kiungo cha msingi kati ya Serikali Kuu na wananchi, hususan katika utoaji wa huduma za kijamii, kiuchumi na kiutawala. Tangu kuingia madarakani kwa Samia Suluhu Hassan, Serikali imeweka mkazo mpya katika kuimarisha demokrasia, utawala bora, uwajibikaji, maridhiano ya kisiasa na ufanisi wa utendaji kazi katika taasisi za umma. Msingi wa mageuzi haya umejikita katika dhana ya 4Rs — Reconciliation, Resilience, Reforms and Rebuilding — ambayo imeleta sura mpya ya uongozi na matumaini mapya katika utawala wa umma. Kupitia Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa (TAMISEMI), Serikali imeendelea kusogeza mamlaka, rasilimali na maamuzi karibu zaidi na wananchi. Hii imewezesha: • Kuimarika kwa huduma za elimu, afya na maji; • Kuongezeka kwa uwekezaji wa miundombinu ya vijijini na mijini; • Kuimarishwa kwa usimamizi wa fedha za umma; • Kuongezeka kwa ushiriki wa wananchi katika kupanga na kutekeleza maendeleo yao. Utangulizi huu unaweka msingi wa kitabu hiki kama nyenzo ya kitaaluma, kihistoria na kimaelekezo, inayochambua kwa kina safari ya mageuzi yaliyotekelezwa katika kipindi cha Rais Samia, changamoto zilizokuwepo, mafanikio yaliyopatikana na mwelekeo wa baadaye wa sekta ya Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa. Kitabu hiki kinatarajiwa kuwa rejea muhimu kwa wanafunzi, watumishi wa umma, viongozi wa kisiasa, watunga sera, wadau wa maendeleo na wananchi wote wanaopenda kuelewa kwa undani nafasi ya serikali za mitaa katika kujenga Taifa lenye ustawi na haki. Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa zimekuwa mhimili wa utekelezaji wa sera, mipango na mikakati ya maendeleo ya Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania tangu enzi za awali za utawala wa kisasa. Kwa asili yake, mfumo huu ulianzishwa ili kuhakikisha kuwa maamuzi ya Serikali hayabaki makao makuu pekee, bali yanawafikia wananchi katika maeneo yao ya karibu—vijijini, mitaani na kata kwa kata.

Publication Details

Category MCHANGO WA RAIS SAMIA SULUHU HASSAN
Publisher TEPU
ISBN 978-9976-58-463-9
Publication Year 2026
Pages 127
Chapters 24
Language Swahili
Keywords TAMISEMI
Academic No
Visibility Public
Formats PDF

Reading Access

Purchase or subscribe to unlock this content.

Open Reader

Share & engage

No ratings yet — be the first.
Your rating
Comments

No comments yet.

Report this content