ELM-DIGITAL LIBRARY
Book

RAIS SAMIA NA MAGEUZI KATIKA SEKTA YA GESI ZA TANZANIA

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 3000 TZS
RAIS SAMIA NA MAGEUZI KATIKA SEKTA YA GESI ZA TANZANIA
Type Book
Access Purchase + Subscription
Language Swahili
Published Aug 14, 2026

RAIS SAMIA NA MAGEUZI KATIKA SEKTA YA GESI ZA TANZANIA

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 3000 TZS

Rais Samia Na Mageuzi Ya Sekta Ya Gesi Tanzania Kitabu hiki kinakusudia kuonesha mchango mkubwa wa Rais Samia Suluhu Hassan katika mageuzi ya sekta ya gesi nchini Tanzania. Sekta ya gesi, kama sehemu muhimu ya uchumi w…

About This Content

Rais Samia Na Mageuzi Ya Sekta Ya Gesi Tanzania Kitabu hiki kinakusudia kuonesha mchango mkubwa wa Rais Samia Suluhu Hassan katika mageuzi ya sekta ya gesi nchini Tanzania. Sekta ya gesi, kama sehemu muhimu ya uchumi wa taifa, ina nafasi ya kipekee katika kuhakikisha maendeleo endelevu, kuongeza ajira, na kuboresha maisha ya wananchi. Mageuzi yaliyoanzishwa chini ya uongozi wa Rais Samia yamelenga kuhakikisha kuwa rasilimali za gesi zinatumika kwa manufaa ya Watanzania wote, kuimarisha usimamizi wa sekta, na kuvutia uwekezaji wa ndani na kimataifa. Kitabu hiki ni matokeo ya utafiti wa kina, uchambuzi wa sera, na taarifa rasmi kutoka wizara, mamlaka, na sekta binafsi ya gesi. Kwa kuandika kitabu hiki, lengo ni kutoa mwanga kwa wadau wote: wanafunzi wanaosoma masuala ya nishati na biashara, wanasheria, wanasiasa, wamiliki wa sekta binafsi, wanahisa, watunga sera, na wananchi kwa ujumla. Kitabu hiki ni sehemu ya kueneza maarifa na kuhimiza uelewa wa kina kuhusu jinsi mageuzi haya yanavyobadilisha sekta ya gesi na uchumi wa Tanzania kwa ujumla. Sekta ya gesi nchini Tanzania imeanza kuibuka kama kitovu cha uchumi wa taifa katika muongo wa karne ya 21. Kabla ya uongozi wa Rais Samia, sekta hii ilikabiliwa na changamoto nyingi: ukosefu wa miundombinu ya kisasa, sheria zisizoeleweka kikamilifu, urasimu mkubwa, na changamoto za kiwekezaji. Hii ilisababisha baadhi ya rasilimali kuwa hazitumiwi ipasavyo na kuchangia ucheleweshaji wa maendeleo. Rais Samia Suluhu Hassan aliingia madarakani akiwa na dira wazi ya kurekebisha sekta ya gesi. Mageuzi yake yamejikita katika maeneo makuu manne: kisheria na kisera, kiutendaji na usimamizi, uwekezaji, na upatikanaji wa rasilimali kwa wananchi. Mageuzi haya yameangazia utumiaji wa rasilimali kwa manufaa ya wananchi wote, kupunguza urasimu, kuvutia uwekezaji wa ndani na kimataifa, na kuhakikisha sekta ya gesi inachangia kwa kiasi kikubwa katika uchumi wa taifa. Kitabu hiki kinachambua historia ya sekta ya gesi, sera na sheria zilizokuwepo, mafanikio yaliyopatikana, changamoto zilizobaki, na maono ya baadaye. Kinaeleza hatua kwa hatua jinsi mageuzi ya Rais Samia yameathiri sekta ya gesi, pamoja na jinsi yalivyochangia kuongeza uwekezaji, kuimarisha huduma za gesi, na kuongeza fursa za ajira. Kwa kuzingatia umuhimu wa sekta ya gesi katika maendeleo ya taifa, kitabu hiki kimeandaliwa kwa njia inayoeleweka na inayoelezea kwa kina, ili kila msomaji aweze kuelewa vyema mageuzi yaliyofanywa, changamoto zilizopo, na fursa zinazoweza kutumika.

Publication Details

Category MCHANGO WA RAIS SAMIA SULUHU HASSAN
Publisher TEPU
ISBN 978-9976-58-486-8
Publication Year 2026
Pages 64
Chapters 12
Language Swahili
Keywords Rais samia na mageuzi katika sekta ya gesi tanzania
Academic No
Visibility Public
Formats PDF

Reading Access

Purchase or subscribe to unlock this content.

Open Reader

Share & engage

No ratings yet — be the first.
Your rating
Comments

No comments yet.

Report this content