ELM-DIGITAL LIBRARY
Book

RAIS SAMIA NA MAGEUZI KATIKA SEKTA YA FEDHA TANZANIA

by Mariapia Niy'Imbona
Book Purchase + Subscription 3000 TZS
RAIS SAMIA NA MAGEUZI KATIKA  SEKTA YA FEDHA TANZANIA
Type Book
Access Purchase + Subscription
Language Swahili
Published Aug 13, 2026

RAIS SAMIA NA MAGEUZI KATIKA SEKTA YA FEDHA TANZANIA

by Mariapia Niy'Imbona
Book Purchase + Subscription 3000 TZS

Rais Samia Na Mageuzi Katika Sekta Ya Fedha Tanzania Sekta ya fedha ni uti wa mgongo wa uchumi wa taifa lolote. Ni sekta inayogusa maisha ya kila mwananchi, iwe kwa njia ya mikopo, akiba, uwekezaji, huduma za bima, au …

About This Content

Rais Samia Na Mageuzi Katika Sekta Ya Fedha Tanzania Sekta ya fedha ni uti wa mgongo wa uchumi wa taifa lolote. Ni sekta inayogusa maisha ya kila mwananchi, iwe kwa njia ya mikopo, akiba, uwekezaji, huduma za bima, au mifumo ya malipo. Kadri mfumo wa fedha unavyokuwa imara, ndivyo uchumi unavyokua kwa kasi, biashara zinavyopata mtaji, na wananchi wanavyopata fursa za kujikwamua kiuchumi. Katika kipindi cha hivi karibuni, Tanzania imekuwa ikishuhudia mageuzi makubwa katika sekta ya fedha, hasa chini ya uongozi wa Rais Samia Suluhu Hassan. Mageuzi haya yamechochewa na dhamira yake ya kuhakikisha sekta ya fedha inakuwa shirikishi, imara, na yenye mchango mkubwa kwa maendeleo ya taifa. Kupitia sera na mikakati mbalimbali, serikali imeongeza uwazi, kuimarisha mifumo ya udhibiti, na kupanua wigo wa huduma za kifedha hadi vijijini na kwa makundi yaliyo pembezoni. Uongozi wa Rais Samia umeweka msukumo mkubwa katika maeneo ya msingi kama vile: • Ujumuishi wa kifedha (financial inclusion): kuhakikisha kila Mtanzania anapata huduma za kifedha, iwe benki, bima, au mifumo ya malipo ya kidijitali. • Mageuzi ya kisheria na kiudhibiti: kuimarisha uwajibikaji, uwazi, na ufanisi wa taasisi za fedha. • Ubunifu na teknolojia za kifedha (FinTech): kuhimiza matumizi ya teknolojia rahisi na salama ili kuongeza upatikanaji wa huduma za kifedha. • Kuimarisha mifumo ya mikopo na uwekezaji: hasa kwa wajasiriamali wadogo na wa kati, ambao ni injini ya uchumi. • Uhusiano wa kimataifa na kikanda: kushirikiana na taasisi za fedha za kimataifa na za kikanda ili kuimarisha ustahimilivu wa uchumi wa taifa. Pamoja na mafanikio haya, bado zipo changamoto ambazo zinahitaji kushughulikiwa ili mageuzi haya yawe endelevu. Changamoto hizo ni pamoja na gharama kubwa za mikopo, udhaifu katika usimamizi wa baadhi ya taasisi ndogo za fedha, ukosefu wa elimu ya kifedha kwa wananchi, na vitisho vinavyohusiana na usalama wa mifumo ya fedha ya kidijitali. Kitabu hiki kimekusudia kuchambua kwa undani mageuzi katika sekta ya fedha Tanzania chini ya uongozi wa Rais Samia. Kitatoa taswira ya kihistoria ya sekta hii, kueleza sera na mikakati iliyowekwa, kuchambua mafanikio na changamoto, na kutoa mapendekezo ya jinsi mageuzi haya yanaweza kuimarishwa na kuendelezwa. Lengo ni kuwasaidia wasomaji—ikiwa ni pamoja na wanafunzi, watafiti, watunga sera, wabunge, wachumi, wafanyabiashara, pamoja na wananchi wa kawaida—kupata uelewa mpana wa namna sekta ya fedha inavyobadilika na nafasi yake katika maendeleo ya taifa. Kwa mtazamo huu, kitabu “Rais Samia na Mageuzi katika Sekta ya Fedha Tanzania” si tu rejea ya kihistoria bali pia ni nyenzo ya kisera na kielimu inayolenga kuhamasisha mjadala mpana wa kitaifa juu ya mustakabali wa sekta ya fedha nchini.

Publication Details

Category MCHANGO WA RAIS SAMIA SULUHU HASSAN
Publisher TEPU
ISBN 978-9976-58-455-4
Publication Year 2025
Pages 115
Chapters 28
Language Swahili
Keywords sekta ya fedha tanzania
Academic No
Visibility Public
Formats PDF

Reading Access

Purchase or subscribe to unlock this content.

Open Reader

Share & engage

No ratings yet — be the first.
Your rating
Comments

No comments yet.

Report this content