ELM-DIGITAL LIBRARY
Book

RAIS SALMIN AMOUR JUMA 1990-2000

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 3000 TZS
RAIS SALMIN AMOUR JUMA 1990-2000
Type Book
Access Purchase + Subscription
Language Swahili
Published Aug 13, 2026

RAIS SALMIN AMOUR JUMA 1990-2000

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 3000 TZS

Rais Salmini Amour (1990-2000) Katika historia ya Zanzibar, vipindi vya uongozi wa marais wake vimeacha alama maalumu katika safari ya kisiasa, kijamii na kiuchumi kutoka taifa hili dogo lenye historia ndefu na utambul…

About This Content

Rais Salmini Amour (1990-2000) Katika historia ya Zanzibar, vipindi vya uongozi wa marais wake vimeacha alama maalumu katika safari ya kisiasa, kijamii na kiuchumi kutoka taifa hili dogo lenye historia ndefu na utambulisho wa kipekee. Miongoni mwa viongozi waliotia chapa kwa nguvu ya utendaji, uthubutu wa maamuzi, na falsafa ya maendeleo ni Rais Salmin Amour Juma, aliyekuwa Rais wa Tano wa Zanzibar kuanzia mwaka 1990 hadi 2000. Kipindi chake cha uongozi kilijiri katika mazingira ya mabadiliko makubwa duniani na katika ukanda wa Afrika Mashariki. Ilikuwa ni enzi ya mageuzi ya kisiasa, hususan kuanzishwa kwa mfumo wa vyama vingi vya siasa, pamoja na mabadiliko ya kiuchumi yaliyolenga kuimarisha sera za soko huria na kupunguza utegemezi wa serikali. Hivyo, uongozi wa Rais Amour ulikuwa wa changamoto nyingi lakini pia ulitawaliwa na maono ya kuijenga Zanzibar mpya yenye uthabiti wa uchumi, amani na maendeleo ya watu wake. Rais Salmin Amour alijulikana kwa umahiri wake wa kiuongozi, nidhamu ya kazi na uwezo wa kufanya maamuzi kwa kuzingatia maslahi mapana ya taifa. Kauli yake maarufu “Kazi Kwanza, Maendeleo Baadaye” iligeuka dira ya taifa katika kuhimiza uzalendo, uwajibikaji na tija kazini. Alikuwa kiongozi aliyeamini katika kuunganisha nguvu za wananchi, kuendeleza elimu, kuimarisha huduma za afya, kukuza utalii na kuboresha miundombinu ya Zanzibar kwa ujumla. Katika kipindi cha miaka kumi cha uongozi wake, Zanzibar ilishuhudia mafanikio kadhaa: kuimarika kwa sekta ya utalii, kuanzishwa kwa Chuo Kikuu cha Taifa cha Zanzibar (SUZA), ujenzi wa miundombinu ya barabara na bandari, upanuzi wa huduma za maji na umeme na kuongezeka kwa shughuli za uwekezaji wa ndani na nje. Vilevile, alikabiliana na changamoto za kisiasa zilizotokana na mfumo mpya wa demokrasia ya vyama vingi, akijitahidi kudumisha umoja, amani na utulivu wa kitaifa.

Publication Details

Category Uongozi
Publisher TEPU
ISBN 978-9912-76-730-0
Date Published 2026-12-08
Publication Year 2026
Pages 79
Chapters 18
Language Swahili
Keywords RAIS SALMIN AMOUR JUMA
Academic No
Visibility Public
Formats PDF

Reading Access

Purchase or subscribe to unlock this content.

Open Reader

Share & engage

No ratings yet — be the first.
Your rating
Comments

No comments yet.

Report this content