ELM-DIGITAL LIBRARY
Book

MWONGOZO WA USTAWISHAJI, USINDIKAJI NA BIASHARA YA TANGAWIZI TANZANIA

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 3000 TZS
MWONGOZO WA USTAWISHAJI, USINDIKAJI NA BIASHARA YA TANGAWIZI TANZANIA
Type Book
Access Purchase + Subscription
Language Swahili
Published Sep 10, 2026

MWONGOZO WA USTAWISHAJI, USINDIKAJI NA BIASHARA YA TANGAWIZI TANZANIA

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 3000 TZS

Tangawizi ni moja ya mazao ya viungo yenye thamani kubwa kiuchumi na kiafya, yanayozidi kupata soko ndani na nje ya Tanzania. Hata hivyo, wakulima na wafanyabiashara wengi bado wanakabiliwa na changamoto za uzalishaji, …

About This Content

Tangawizi ni moja ya mazao ya viungo yenye thamani kubwa kiuchumi na kiafya, yanayozidi kupata soko ndani na nje ya Tanzania. Hata hivyo, wakulima na wafanyabiashara wengi bado wanakabiliwa na changamoto za uzalishaji, usindikaji, uhifadhi na upatikanaji wa masoko yenye tija. Kitabu hiki kimeandaliwa ili kutoa maarifa na mbinu bora zitakazomwezesha msomaji kufanikiwa katika mnyororo mzima wa thamani wa zao la tangawizi. Ndani ya kitabu hiki, utajifunza hatua kwa hatua kuhusu uchaguzi wa eneo la kilimo, maandalizi ya shamba, upandaji, utunzaji wa zao, udhibiti wa magonjwa na wadudu, uvunaji pamoja na mbinu za kisasa za usindikaji na uhifadhi. Aidha, mwandishi anaeleza fursa mbalimbali za biashara ya tangawizi, masoko yanayopatikana na mikakati ya kuongeza thamani ya zao hili ili kuongeza kipato. Kitabu hiki pia ni mwongozo muhimu kwa wakulima, wanafunzi, watafiti, maafisa ugani, wawekezaji na wafanyabiashara wanaotaka kunufaika na sekta ya tangawizi nchini Tanzania. Soma kitabu hiki na ugundue siri za kugeuza tangawizi kuwa chanzo endelevu cha mapato na maendeleo yako

Publication Details

Category Kilimobiashara cha Mazao Mbalimbali
Publisher TEPU
ISBN 978-9912-76-758-4
Date Published 2026-09-08
Publication Year 2026
Pages 105
Chapters 22
Language Swahili
Academic No
Visibility Public
Formats PDF

Reading Access

Purchase or subscribe to unlock this content.

Open Reader

Share & engage

No ratings yet — be the first.
Your rating
Comments

No comments yet.

Report this content