ELM-DIGITAL LIBRARY
Book

MWONGOZO WA KILIMOBIASHARA CHA MIPAPAI

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 3000 TZS
MWONGOZO  WA KILIMOBIASHARA CHA  MIPAPAI
Type Book
Access Purchase + Subscription
Language Swahili
Published Aug 21, 2026

MWONGOZO WA KILIMOBIASHARA CHA MIPAPAI

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 3000 TZS

Mwongozo wa Kilimobiashara cha Mipapai ni kitabu kinachotoa elimu ya kilimo cha biashara ya zao hili kwa wakulima wapya na wa zamani juu ya namna kulistawisha zao ili kupata mamilioni ya fedha ndani ya miezi 12 ya kwanz…

About This Content

Mwongozo wa Kilimobiashara cha Mipapai ni kitabu kinachotoa elimu ya kilimo cha biashara ya zao hili kwa wakulima wapya na wa zamani juu ya namna kulistawisha zao ili kupata mamilioni ya fedha ndani ya miezi 12 ya kwanza, kwa kupanda mbegu chotara za aina maarufu za mipapai na kwa kuzingatia kanuni nyingine muhimu ambazo zimeelezwa kitabuni. Kitabu kinaeleza Sayansi ya Muundo wa Mpapai; Faida zake; Aina bora na Maumbo ya Mapapai; Mifumo ya kilimo cha Mipapai; Mahitaji makuu ili iweze kustawi vizuri; Maandalizi ya Miche; Maandalizi ya Shamba na Mashimo; Wakati ufaao kuhamisha miche kutoka kitaluni na Upandikizaji shambani; Utunzaji wa Mimea shambani; Aina na kiasi cha mbolea kinachohitajika kustawisha mmea. Sababu za Maua na Matunda machanga kudondoka kutoka kwenye Mpapai; Visumbufu vya mipapai na Udhibiti wake; Upevukaji; Uvunaji na huduma zitolewazo baada ya kuvuna; Gharama za kuanzisha shamba la eka moja na Mapato kutokana na eka hiyo na Utunzaji wa Kumbukumbu za shughuli za Shamba.

Publication Details

Category Kilimo
Publisher TEPU
ISBN 978-9987-07-083-1
Date Published 2026-08-21
Publication Year 2022
Pages 142
Chapters 23
Language Swahili
Keywords kilimo
Academic Yes
Visibility Public
Formats PDF

Reading Access

Purchase or subscribe to unlock this content.

Open Reader

Share & engage

No ratings yet — be the first.
Your rating
Comments

No comments yet.

Report this content