MWONGOZO WA KILIMO BORA USINDIKAJI NA BIASHARA YA NDIMU TANZANIA
MWONGOZO WA KILIMO BORA USINDIKAJI NA BIASHARA YA NDIMU TANZANIA
Ndimu ni zao muhimu la matunda linalolimwa katika maeneo mengi ya Tanzania na duniani kote. Zao hili lina thamani kubwa kwa sababu hutumika katika matumizi mbalimbali kama chakula, vinywaji, tiba za asili, vipodozi na v…
About This Content
Ndimu ni zao muhimu la matunda linalolimwa katika maeneo mengi ya Tanzania na duniani kote. Zao hili lina thamani kubwa kwa sababu hutumika katika matumizi mbalimbali kama chakula, vinywaji, tiba za asili, vipodozi na viwandani. Ndimu ina soko zuri kwa sababu hutumiwa kila siku majumbani, migahawani, hotelini na viwandani. Wakulima wengi hupata kipato kizuri kupitia kilimo cha ndimu endapo watazingatia kanuni bora za uzalishaji, uhifadhi, usindikaji na biashara. Hata hivyo, baadhi yao hupata hasara kutokana na ukosefu wa elimu sahihi kuhusu mbinu za kisasa za kilimo, upatikanaji wa masoko na namna ya kuongeza thamani ya zao. Mwongozo huu unaeleza kwa kina namna ya kufanya kilimo bora cha ndimu, njia za usindikaji, masoko yaliyopo pamoja na mbinu za kufanya biashara yenye faida
Publication Details
| Category | Kilimo |
| Publisher | TEPU |
| ISBN | 978-9912-76-724-9 |
| Date Published | 2026-08-07 |
| Publication Year | 2026 |
| Pages | 92 |
| Chapters | 26 |
| Language | Swahili |
| Keywords | MATUNDA |
| Academic | No |
| Visibility | Public |
| Formats |
Reading Access
Purchase or subscribe to unlock this content.
Open Reader