ELM-DIGITAL LIBRARY
Book

MIGOMBA UANZISHAJI NA UTUNZAJI WA SHAMBA

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 2000 TZS
MIGOMBA UANZISHAJI NA UTUNZAJI WA SHAMBA
Type Book
Access Purchase + Subscription
Language Swahili
Published Aug 07, 2026

MIGOMBA UANZISHAJI NA UTUNZAJI WA SHAMBA

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 2000 TZS

Migomba ni mmea wa zao muhimu ambalo limeishi na kustawishwa katika Afrika ya Mashariki kwa muda wa miaka mingi sasa. Katika muda wote huo zao hili limetumiwa na wananchi, hasa wanaolilima, kwa madhumuni mbalimbali. La…

About This Content

Migomba ni mmea wa zao muhimu ambalo limeishi na kustawishwa katika Afrika ya Mashariki kwa muda wa miaka mingi sasa. Katika muda wote huo zao hili limetumiwa na wananchi, hasa wanaolilima, kwa madhumuni mbalimbali. Lakini matumizi yake muhimu yamekuwa ni kutumiwa kwa chakula, kutengeneza pombe, kuchomwa na kuliwa kama tunda tamu. Migomba ni mimea na matunda yake huitwa ndizi. Ni ndizi ambazo huhusika katika matumizi manne tuliyoyataja hapo juu. Hata hivyo, kwa muda mrefu ongezeko la ndizi limetokana hasa na upanuzi wa kilimo cha migomba katika mikoa ambayo kiasili hustawisha zao hilo na siyo kutokana na wakulima kuzingatia kanuni za kilimo cha kisasa cha migomba.

Publication Details

Category Kilimo
Publisher TEPU
ISBN 978-9987-67-191-5
Date Published 2026-08-07
Publication Year 2020
Pages 114
Chapters 10
Language Swahili
Keywords MIGOMBA
Academic No
Visibility Public
Formats PDF

Reading Access

Purchase or subscribe to unlock this content.

Open Reader

Share & engage

No ratings yet — be the first.
Your rating
Comments

No comments yet.

Report this content