ELM-DIGITAL LIBRARY
Book

Kilimobiashara na Kanuni ya Kukifanikisha

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 3000 TZS
Kilimobiashara na Kanuni ya Kukifanikisha
Type Book
Access Purchase + Subscription
Language Swahili
Published Aug 10, 2026

Kilimobiashara na Kanuni ya Kukifanikisha

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 3000 TZS

Kilimobiashara kinahusu kilimo na shughuli zote zinazohusika na kilimo kuanzia uzalishaji, utayarishaji, usindikaji, usambaji, usafirishaji, utengenezaji wa zana za kilimo, uuzaji n.k. Kilimobiashara ni kilimo cha ngaz…

About This Content

Kilimobiashara kinahusu kilimo na shughuli zote zinazohusika na kilimo kuanzia uzalishaji, utayarishaji, usindikaji, usambaji, usafirishaji, utengenezaji wa zana za kilimo, uuzaji n.k. Kilimobiashara ni kilimo cha ngazi ya juu ambacho ni kinyume cha Kilimo cha Mazoea au Kilimo cha Kujikimu. Ni kilimo kinachoendeshwa kitalaamu na kibiashara, kikizingatia kanuni za biashara na utalaamu. Lengo lake ni kupata mavuno mengi au makubwa (ya mimea ya mazao, mifugo, miti, malisho n.k.) na yaliyo na ubora wa hali ya juu, kwa ajili ya soko. Matokeo yake ni kupata mapato makubwa baada ya kuuza kutoka eneo dogo la ardhi na kumzidi mkulima anayetumia eneo kubwa la ardhi bila kuzingatia kanuni za kilimobiashara. Lengo kuu la kilimobiashara ni kupata faida kubwa ndani ya muda mfupi inavyowezekana baada ya kuuza. Kilimobiashara ni kilimo cha soko. Bila kuwa na hakika ya wateja wa kununua mazao yako, usiwekeze katika kilimobiashara cha aina yoyote. Utafiti wa soko la muda mrefu, muda wa kati au endelefu ni muhimu kabla ya kuanzisha kilimobiashara cha aina yoyote. Uwekezaji katika Kilimobiashara ni moja kati ya Miradi ya Kibiashara ambayo mwekezaji yeyote anaweza kuchagua. Kilimobiashara kinaweza kuwa shamba dogo au shamba kubwa la mimea ya mazao, mifugo midogo na mikubwa, samaki, nyuki n.k. Ni aina ya kilimo kinachohitaji Mtaji, Usimamizi makini na wa karibu wa mwekezaji mwenyewe, Utalaam wa kisasa, ubunifu, menejimenti makini na inayojua na matumizi ya watalaam wa aina kadhaa katika uzalishaji, uuzaji, ufungashaji, upangaji madaraja wa mazao, hifadhi, usafirishaji n.k. Hiki ni kitabu cha lazima kwa yeyote anayetaka kuwekeza katika Kilimobiashara cha aina yoyote.

Publication Details

Category Agriculture
Publisher TEPU
ISBN 978-9987-58-421-9
Date Published 2026-08-10
Publication Year 2024
Pages 40
Chapters 6
Language Swahili
Academic No
Visibility Public
Formats PDF

Reading Access

Purchase or subscribe to unlock this content.

Open Reader

Share & engage

No ratings yet — be the first.
Your rating
Comments

No comments yet.

Report this content