ELM-DIGITAL LIBRARY
Book

JIFUNZE KUSTAWISHA VIAZI MVIRINGO

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 2000 TZS
JIFUNZE KUSTAWISHA VIAZI MVIRINGO
Type Book
Access Purchase + Subscription
Language Swahili
Published Aug 08, 2026

JIFUNZE KUSTAWISHA VIAZI MVIRINGO

by Pius B. Ngeze
Book Purchase + Subscription 2000 TZS

Katika kundi la mazao ya mizizi, viazi mviringo ni maarufu na vina umuhimu wa pekee. Ni zao la chakula na biashara katika nchi nyingi zilizoendelea na zinazoendelea. Zao hili ni moja ya mazao manne ya chakula yanayozali…

About This Content

Katika kundi la mazao ya mizizi, viazi mviringo ni maarufu na vina umuhimu wa pekee. Ni zao la chakula na biashara katika nchi nyingi zilizoendelea na zinazoendelea. Zao hili ni moja ya mazao manne ya chakula yanayozalishwa kwa wingi na kutumiwa na watu wengi sana duniani. Hustawi vizuri kwenye sehemu za miinuko, kati ya meta 1,300 na 2,700 juu ya usawa wa bahari. Kipindi cha kukomaa ni kati ya miezi mitatu na mitano. Mbali na utamu wa viazi mviringo, lakini mlaji hujipatia asilimia kubwa ya chakula chenye asili ya wanga. Aidha, vina kiasi cha kutosha cha protini, madini, vitamini na maji.Umaarufu wake unaongezeka kila kukicha. Watoto,vijana na watu wazima hupenda kula viazi mviringo kama chipsi, viazi vilivyopondwapondwa, viazi vilivyochemshwa n.k. “Chipsi na kuku”, “chipsi na mayai”, “chipsi na nyama” au “chipsi kavu” ni majina maarufu sana katika familia nyingi, migahawa, hoteli, mama lishe n.k. hasahasa kwa watoto, vijana na watu wasiokuwa na muda wa kusubiri vyakula vinavyochukua muda mrefu kuviandaa.

Publication Details

Category Kilimo
Publisher TEPU
ISBN 978-9987-67-187-8
Date Published 2026-08-07
Publication Year 2019
Pages 48
Chapters 8
Language Swahili
Keywords VIAZI
Academic Yes
Visibility Public
Formats PDF

Reading Access

Purchase or subscribe to unlock this content.

Open Reader

Share & engage

No ratings yet — be the first.
Your rating
Comments

No comments yet.

Report this content